Bản lĩnh sinh viên tài chính ngân hàng 2022- Dấu ấn rực rỡ
Tối ngày 02/04/2022, Khoa Tài chính - Ngân hàng, trường Kinh tế, trường Đại học Vinh long trọng tổ chức cuộc thi “Bản lĩnh sinh viên ngành Tài chính - Ngân hàng”.
- Về phía trường đại học Vinh có TS. Hoàng Vĩnh Phú - Trưởng phòng đào tạo.
- Về phía trường Kinh tế gồm có PGS.TS. Thái Thị Kim Oanh - Phó hiệu trưởng phụ trách trường Kinh Tế, TS. Hồ Mỹ Hạnh - Phó hiệu trưởng trường kinh tế, PGS.TS. Nguyễn Thị Minh Phượng - Phó hiệu trưởng trường kinh tế, cùng toàn thể các giảng viên, các bạn sinh viên Trường Kinh Tế.
- Chương trình nhận được sự ủng hộ, đồng hành và tài trợ của các đơn vị, doanh nghiệp trong và ngoài tỉnh:
1. Công ty CP Cảng quốc tế Lào – Việt.
2. Công ty TNHH VSIP Nghệ An.
3. CTCP Chứng khoán VNDirect.
4. VPBank chi nhánh Sông Lam.
5. CTCP Phát triển Địa ốc Phủ Diễn
- Ban giám khảo, những người cầm cân nảy mực trong chương trình gồm có:
1. Cô Đoàn Thị Ngọc Hân, khoa Tài chính – Ngân hàng, trường Kinh tế, Trường Đại học Vinh
2. Ông Đậu Phi Sơn (Giám đốc nhân sự Công ty TNHH VSIP Nghệ An)
3. Bà Văn Thị Thu Hà (Trưởng phòng tư vấn đầu tư của CTCP Chứng khoán VNDirect.
4. Ông Nguyễn Duy Hiệp (Phó tổng giám đốc - Công ty cổ phần phát triển địa ốc Phủ Diễn)
5. Bà Quách Thị Trúc Quỳnh (Trưởng phòng khách hàng ưu tiên – VPBank chi nhánh Sông Lam)
Ba vòng chơi hết sức gay cấn, sôi động, thú vị với tinh thần đoàn kết, sáng tạo, vận dụng kiến thức vào thực tiễn 1 cách khéo léo, các đội thi đã xuất sắc hoàn thành phần thi của mình với sự cổ vũ nhiệt tình đến từ khán giả.
Kết quả chung cuộc, giải nhất đã thuộc về đội thi của lớp 60B - TCNH, giải nhì thuộc về đội thi của lớp 59B - TCNH, đồng giải ba là 2 đội chơi của lớp 61B2 – TCNH và 62B2 - TCNH, 3 giải khuyến khích cho các đội thi của lớp 61B1 - TCNH, 62B3 - TCNH, 62B1 - TCNH. Ngoài ra ban tổ chức còn trao giải đội thi được yêu thích nhất và có dự án xuất sắc nhất, đặc biệt là phần quà Chuỗi khóa học Tài chính Đầu tư cho các đội nhất, nhì, ba với tổng giá trị 30 triệu đồng và 3 slots tuyển dụng chính thức Dtrainee cho 3 bạn xuất sắc nhất.
Chương trình Bản lĩnh sinh viên Tài chính - Ngân hàng
TS. Hoàng Vĩnh Phú - Trưởng phòng Đào tạo phát biểu chỉ đạo
PGS.TS. Thái Thị Kim Oanh - Phó hiệu trưởng phụ trách trường Kinh Tế phát biểu chỉ đạo
- Lời cảm ơn đến đơn vị tài trợ Công ty cổ phần Cảng quốc tế Việt - LàoHoạt động sinh viên27/09/2022
- Trường Kinh tế, Trường Đại học Vinh ra mắt mạng lưới doanh nghiệp hợp tác đào tạoHoạt động sinh viên27/09/2022
- Rèn nghề Tài chính – Ngân hàng Teambuilding “Together, we are stronger”Hoạt động sinh viên27/09/2022
- Thông báo tổ chức hội thảoThông báo13/07/2024
- Sinh viên Trường Kinh tế - Trường Đại học Vinh tham dự Vòng chung khảo “Giải thưởng sinh viên nghiên cứu khoa học năm 2023”Tin tức - Sự kiện31/05/2024
- Trường Kinh tế - Trường Đại học Vinh tổ chức thành công Báo cáo chuyên đề “Hoạt động cảng biển Việt Nam và phát triển ngành dịch vụ Logistics, quản lý chuỗi cung ứng toàn cầu”Tin tức - Sự kiện26/05/2024
- Trường Kinh tế - Trường Đại học Vinh tổ chức hoạt động tư vấn tuyển sinh và định hướng nghề nghiệp tại trường THPT Lê Viết ThuậtTin tức - Sự kiện15/05/2024
- Trường Kinh tế - Trường Đại học Vinh tổ chức Hội thi “Sinh viên với việc rèn luyện kỹ năng nghề nghiệp năm học 2023-2024”Tin tức - Sự kiện11/05/2024
- Trường Kinh tế - Trường Đại học Vinh tham quan và làm việc tại Công ty Cổ phần chứng khoán Mirae Asset - Chi nhánh Thăng LongTin tức - Sự kiện06/05/2024
- Sôi nổi hoạt động tư vấn tuyển sinh và định hướng nghề nghiệp tại Trường THPT Nghi Lộc 3Tin tức - Sự kiện02/05/2024
- Trường Kinh tế - Trường Đại học Vinh hợp tác với công ty K-JOBS (Hàn Quốc) về công tác đào tạo và tuyển dụngTin tức - Sự kiện02/05/2024